ข้อมูลเทศบาล
![นางกัลยา มีรักษ์ - ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493](img_update/about/m2_s.jpg)
นางกัลยา มีรักษ์
ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493
ข่าวกิจกรรม
พิธีรดน้ำดำหัว ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง 2560
- 19 เมษายน 2560
- อ่าน 127 ครั้ง
![](news/img/news_2_680.jpg)
วันที่ 19 เมษายน 2560 เทศบาลตำบลปาป้อง โดยคณะเจ้าหน้าที่พนักงานทุกภาคส่วน ได้ดำเนินกิจกรรมพิธีรดน้ำดำหัว ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง นางกัลยา มีรักษ์ เนื่องด้วยประเพณีรดน้ำดำหัว เป็นประเพณีของไทยสืบเนื่องมาจากประเพณีสงกรานต์ หรือ วันขึ้นปีใหมของไทย เพื่อเป็ฯการแสดงความเคารพพร้อมกับการขอขมาและรับพรเพื่อเป็นสิริรมงคลแก่ตนเองและครอบครัว ณ สำนักงานเทศบาลตำบลป่าป้อง อำเภอดอยสะเก็ด จังหวัดเชียงใหม่