ข้อมูลเทศบาล
![นางกัลยา มีรักษ์ - ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493](img_update/about/m2_s.jpg)
นางกัลยา มีรักษ์
ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493
ข่าวกิจกรรม
พิธีรดน้ำดำหัว นายก ทต.ป่าป้อง. กำนันผู้ใหญ่บ้าน ปี 2560
- 18 เมษายน 2560
- อ่าน 127 ครั้ง
![](news/img/news_2_679.jpg)
เมื่อวันอังคาร ที่ 18 เมษายน 2560 นำโดย คณะผู้บริหารเทศบาล, กลุ่มผู้นำชุมชน, อาสาสมัครสาธารณะสุขประจำหมู่บ้าน และเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลป่าป้อง ได้ดำเนินกิจกรรมพิธีรดน้ำดำหัว นายกเทศมนตรี นายธัญญา ภาวะเดช และ คุณวีระพล บุญธรรม กำนันผู้ใหย๋บ้าน ตำบลป่าป้อง เนื่องด้วยประเพณีรดน้ำดำหัวผู้ใหญ่ เป็นประเพณีของไทยอันสืบเนื่องมาจากประเพณ๊วันสงกรานต์ หรือ วันขึ้นปีใหม่ของไทยที่แสดงถึงความเคารพนบนอบต่อผู้ใหญ่หรือผู้ที่เคารพนับถือและผู้มีพระคุณเพื่อแสดงความกตัญญูพร้อมกับการขอขมาและขอรับพรเพื่อเป็นสิริมงคลแก่ตนเอง