ข้อมูลเทศบาล
![นางกัลยา มีรักษ์ - ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493](img_update/about/m2_s.jpg)
นางกัลยา มีรักษ์
ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493
ข่าวกิจกรรม
โครงการเก็บขนของเสียอันตรายชุมชนขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น
- 8 ตุลาคม 2563
- อ่าน 196 ครั้ง
![](news/img/news_2_1234.jpg)
วันที่ 8 ตุลาคม 2563 เทศบาลตำบลป่าป้อง นำโดยนายธัญญา ภาวะเดช นายกเทศมนตรีตำบลป่าป้อง ได้มอบหมายให้งานสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ดำเนินการโครงการเก็บขนของเสียอันตรายชุมชนขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นโดยรวบรวมเก็บของเสียอันตรายในชุมชน (ขยะอันตราย) ในเขตพื้นที่เทศบาลป่าป้อง มายังจุดรวบรวมกลาง องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เพื่อส่งต่อไปกำจัดอย่างถูกต้องตามหลักวิชาการ ณ ลานหน้าหอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา