ข้อมูลเทศบาล
![นางกัลยา มีรักษ์ - ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493](img_update/about/m2_s.jpg)
นางกัลยา มีรักษ์
ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493
ข่าวกิจกรรม
โครงการพัฒนาคุณภาพชีวิตคนพิการ ประจำปีงบประมาณ 2561
- 25 กันยายน 2561
- อ่าน 130 ครั้ง
![](news/img/news_2_910.jpg)
เมื่อวันที่ 25 กันยายน 2561 เทศบาลตำบลป่าป้อง นำโดย นายธัญญา ภาวะเดช นายกเทศมนตรีตำบลป่าป้อง พร้อมด้วยคณะผู้บริหารเทศบาล พนักงานเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลป่าป้อง ได้ดำเนินโครงการพัฒนาคุณภาพชีวิตคนพิการ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2561 โดยส่งเสริมให้ผู้เข้าอบรมมีความรู้ความเข้าใจในการดูแลสุขภาพของคนพิการ และสามารถนำความรู้ที่ได้ไปปรับใช้ในชีิวิตประจำวันได้ โดยจัดเป็นกิจกรรมอบรมให้ความรู้ในการฟื้นฟูสมรรถภาพคนพิการ การดูแลผู้พิการให้กับญาติและผู้ดูแลคนพิการ ได้อย่างมีประสิทธภาพ และถูกต้องตามสุขลักษณะการดูแลผู้พิการอย่างถูกวิธี ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลป่าป้อง