ข้อมูลเทศบาล
![นางกัลยา มีรักษ์ - ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493](img_update/about/m2_s.jpg)
นางกัลยา มีรักษ์
ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493
ข่าวกิจกรรม
โครงการส่งเสริมอาชีพในชุมชน "ขนมไทย สร้างรายได้แก่ชุมชน" 2560
- 28 สิงหาคม 2560
- อ่าน 110 ครั้ง
![](news/img/news_2_735.jpg)
เมื่อวันที่ 28 สิงหาคม 2560 เทศบาลตำบลป่าป้อง นำโดย นายธัญญา ภาวะเดช นายกเทศมนตรีตำบลป่าป้อง พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร พนักงานเทศบาลตำบลป่าป้อง ได้ดำเนินโครงการฝึกอบรมอาชีพตามโครงการส่งเสริมอาชีพในชุมชน "ขนมไทย สร้างรายได้แก่ชุมชน" ซึ่งโครงการได้จัดทำขึ้นเพื่อเป็นการส่งเสริมและสนับสนุนให้ผู้เข้าร่วมโครงการเกิดความรู้ความเข้าใจ สามารถนำไปใช้ในจริงในชีวิตประจำวันพร้อมทั้งสามารถนำไปพัฒนาต่อเพื่อการสร้างอาชีพได้ในอนาคต ณ เทศบาลตำบลป่าป้อง อำเภอดอยสะเก็ด จังหวัดเชียงใหม่