ข้อมูลเทศบาล
![นางกัลยา มีรักษ์ - ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493](img_update/about/m2_s.jpg)
นางกัลยา มีรักษ์
ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493
ข่าวกิจกรรม
โครงการส่งเสริมอาชีพในชุมชน (ทำแหนม) 2560
- 22 สิงหาคม 2560
- อ่าน 147 ครั้ง
![](news/img/news_2_731.jpg)
วันที่ 22 สิงหาคม 2560 เทศบาลตำบลป่าป้อง ได้ดำเนินโครงการฝึกอบรมอาชีพตามโครงการส่งเสริมอาชีพในชุมชน "ถนอมอาหารแบบใหม่ แปลงโฉมหมูให้เป็นแหนมทำเงิน" ซึ่งโครงการนี้จัดทำเพื่อสร้างความเข้มแข็ง ส่งเสริมและสนับสนุนในชุมชน สามารถนำความรู้ที่ได้ไปใช้ในชีวิตประจำวัน และพัฒนาสร้างเสริมเป็นอาชีพได้ในอนาคต โดยมีผู้สนใจเข้าร่วมโครงการ จำนวน 40 คน ณ เทศบาลตำบลป่าป้อง อ.ดอยสะเก็ด จ.เชียงใหม่