ข้อมูลเทศบาล
![นางกัลยา มีรักษ์ - ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493](img_update/about/m2_s.jpg)
นางกัลยา มีรักษ์
ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493
ข่าวกิจกรรม
โครงการตรวจสุขภาพช่องปากและฟันในผู้สูงอายุ
- 10 สิงหาคม 2560
- อ่าน 131 ครั้ง
![](news/img/news_2_728.jpg)
วันที่ 10 สิงหาคม 2560 เทศบาลตำบลป่าป้อง ได้รับการสนับสนุนงบประมาณจากคณะกรรมการกองทุนหลักประกันสุขภาพ ประจำปี 2560 จึงได้ดำเนินโครงการตรวจสุขภาพช่องปากและฟันในผู้สูงอายุ เพื่อเป็นการส่งเสริมให้ผู้สูงอายุได้รับการดูแลและป้องกันโรคในช่องปากและฟันรวมทั้งได้รับความรู้เกี่ยวกับทันตสุขภาพและการดูแลสุขภาพของปากของตนเอง เพื่อควบคุมโรคและลดการสูญเสียฟันและทำให้ผู้สูงอายุมีความสมบูรณ์ทั้งร่างกายและจิตใจ ให้กับผู้สูงอายุในพื้นที่ตำบลป่าป้อง จำนวน 80 คน โดย ทันตแพทย์ภิญโญ เกิดผลวัฒนา ผู้เป็นวิทยากรอบรมให้ความรู้ตามโครงการดังกล่าว ณ เทศบาลตำบลป่าป้อง อ.ดอยสะเก็ด จ.เชียงใหม่