ข้อมูลเทศบาล
![นางกัลยา มีรักษ์ - ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493](img_update/about/m2_s.jpg)
นางกัลยา มีรักษ์
ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493
ข่าวกิจกรรม
โครงการณรงค์ป้องกันและลดอุบัติเหตุช่วงเทศกาลสงกรานต์ ปี 2560
- 11 เมษายน 2560
- อ่าน 170 ครั้ง
![](news/img/news_2_676.jpg)
เทศบาลตำบลป่าป้อง จัดโครงการณรงค์การป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนในช่วงเทศกาลสงกรานต์ ปี 2560 ระหว่างวันที่ 11-17 เมษายน 2560 เนื่องจากเป็นวันหยุดราชการติดต่อกันหลายวัน ประชาชนมีการใช้รถใช้ถนนในการเดินทางสัญจรเป็นจำนวนมาก ดังนั้นเพื่อเป็นการป้องกันและลดความสูญเสียและปัญหาอุบัติเหตุทางถนนที่อาจเกิดขึ้นในช่วงเทศกาลสงกรานต์ เทศบาลตำบลป่าป้องจึงได้ดำเนินการบูรณาการร่วมกันกับกำนัน ผู้ใหญ่บ้าน อาสาสมัครป้องกันภัยฝ่ายพลเรือน จัดตั้ง ด่านชุมชน เพื่อเฝ้าระวังป้องปรามตักเตือนผู้ที่มีพฤติกรรมเสี่ยงในพื้นที่ ณ บริเวณหน้าป้องยามตำรวจ โรงเรียนบ้านป่าป้อง หมู่ที่ 3 ตำบลป่าป้อง อำเภอดอยสะเก็ด จังหวัดเชียงใหม่