ข้อมูลเทศบาล
![นางกัลยา มีรักษ์ - ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493](img_update/about/m2_s.jpg)
นางกัลยา มีรักษ์
ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493
ข่าวกิจกรรม
วัน อาสาสมัครป้องกันภัยฝ่ายพลเรือน ประจำปี 2560
- 23 มีนาคม 2560
- อ่าน 139 ครั้ง
![](news/img/news_2_665.jpg)
เนื่องในวันที่ 22 มีนาคม ของทุกปี เป็นวันอาสาสมัครป้องกันภัยฝ่ายพลเรือน (วัน อปพร.แห่งชาติ) เทศบาลตำบลป่าป้อง จึงได้ดำเนินกิจกรรม "วันอาสาสมัครป้องกันภัยฝ่ายพลเรือน (อปพร.) ประจำปี พ.ศ. 2560 ขึ้น ในวันพุธ ที่ 22 มีนาคม 2560 ตั้งแต่เวลา 08.00น. - 16.30 น. ณ ที่สำนักงานเทศบาลตำบลป่าป้อง อำเภอดอยสะเก็ด จังหวัดเชียงใหม่ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อ 1. เป็นการเชิดชูเกียรติแก่สมาชิก อปพร. ที่ได้เสียสละทำงานเพื่อสังคมด้วยดีตลอดมา 2. เพื่อเป็นการแสดงศักยภาพของสมาชิก อปพร. ที่มีความพร้อมในการทำงานมีความอดทนเสียสละ ผู้เสียสละบำเพ็ญสาธารณประโยชน์แก่ส่วนรวมและเป็นแบบอย่างที่ดีต่อสังคม 3. เพื่อเป็นการเชื่อมความรักความสามัคคีของสมาชิก อปพร.