ข้อมูลเทศบาล
![นางกัลยา มีรักษ์ - ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493](img_update/about/m2_s.jpg)
นางกัลยา มีรักษ์
ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493
ข่าวกิจกรรม
กิจกรรม3RS การจัดการขยะมูลฝอยชุมชนจังหวัดสะอาด ชุมชนต้นแบบ ต.ป่าป้อง
- 31 มกราคม 2560
- อ่าน 115 ครั้ง
![](news/img/news_2_650.jpg)
เทศบาลตำบลป่าป้อง นำโดย นายธัญญา ภาวะเดช นายกเทศมนตรีตำบลป่าป้อง พร้อมด้วยคณะผู้บริหารเทศบาลตำบลป่าป้อง ได้ดำเนินกิจกรรม การบริหารจัดการขยะมูลฝอยชุมชนจังหวัดสะอาด โดยมีการลงพื้นที่เพื่อให้ความรู้ กำหนดทิศทางและเป้าหมายการดำเนินงานให้ทุกหมู่บ้าน ชุมชน และโรงเรียน ให้มีการคัดแยก สนับสนุนทรัพยากรและองค์ความรู้ให้แก่ประชาชน เพื่อให้สามารถนำความรู้ที่ได้ไปปฏิบัติได้จริงในชีวิตได้อย่างถูกต้องและเหมาะสม โดยลงพื้นที่ได้แก่ หมู่ 8 หมู่บ้านทุ่งยาว หมู่ 3 บ้านป่าป้อง เมื่อวันที่ 20 ม.ค.2560 หมู่ 2 บ้านป่าไม้แดง เมื่อวันที่ 22 ม.ค.2560 หมู่ 6 บ้านดวงดี เมื่อวันที่ 24 ม.ค.2560 ในเขตพื้นที่ตำบลป่าป้อง อำเภอดอยสะเก็ด จังหวัดเชียงใหม่