ข้อมูลเทศบาล
![นางกัลยา มีรักษ์ - ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493](img_update/about/m2_s.jpg)
นางกัลยา มีรักษ์
ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493
ข่าวกิจกรรม
กิจกรรม 3RS (การจัดการขยะมูลฝอยชุมชนจังหวัดสะอาด)ครั้งที่3
- 27 ธันวาคม 2559
- อ่าน 143 ครั้ง
![](news/img/news_2_630.jpg)
เมื่อวันที่ 27 ธันวาคม 2559 เทศบาลตำบลป่าป้อง นำโดย นายธัญญา ภาวะเดช นายกเทศมนตรีตำบลป่าป้อง พร้อมด้วยคณะผู้บริหารเทศบาลตำบลป่าป้อง ได้ดำเนินกิจกรรม ด้านการบริหารจัดการขยะมูลฝอยชุมชนจังหวัดสะอาด โดยมีการลงพื้นที่เพื่อให้ความรู้ การกำหนดทิศทางและเป้าหมายการดำเนินงานให้ทุกหมู่บ้าน ชุมชน และโรงเรียน ให้มีการคัดแยกขยะ สนับสนุนทรัพยากรและองค์ความรู้ให้แก่ประชาชน เพื่อให้สามารถนำความรู้ที่ได้ไปปฏิบัติได้จริงในชีวิตประจำวันได้อย่างถูกต้องและเหมาะสม ณ วิทยาลัยเทคโนโลยีและสหวิทยา มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา