ข้อมูลเทศบาล
![นางกัลยา มีรักษ์ - ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493](img_update/about/m2_s.jpg)
นางกัลยา มีรักษ์
ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493
ข่าวกิจกรรม
กิจกรรมถวายพวงมาลาเนื่องในวันปิยมหาราช ประจำปี 2556
- 23 ตุลาคม 2556
- อ่าน 137 ครั้ง
![](news/img/news_2_400.jpg)
นายสมบูรณ์ ริญญา นายกเทศมนตรีเทศบาลตำบลป่าป้อง นำคณะผู้บริหาร ข้าราชการ พนักงานเทศบาลร่วมกันถวายพวงมาลา ณ ที่ว่าการอำเภอดอยสะเก็ดเนื่องในวันปิยมหาราช ซึ่งเป็นวันคล้ายวันสวรรคตของพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ที่ทรงเป็นที่รักใคร่ของพสกนิกรทั้งชาวไทยและชาวต่างประเทศ พระองค์จึงได้รับการถวายพระราชสมัญญานามว่า "สมเด็จพระปิยมหาราช" ซึ่งมีความหมายว่า "พระมหากษัตริย์ที่ทรงเป็นที่รักยิ่งของปวงชน"