![นางกัลยา มีรักษ์ - ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493](img_update/about/m2_s.jpg)
นางกัลยา มีรักษ์
ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493
ข่าวกิจกรรม
โครงการอบรมทบทวนอาสาสมัครป้องกันภัยฝ่ายพลเรือน
- 30 พฤษภาคม 2556
- อ่าน 133 ครั้ง
![](news/img/news_2_364.jpg)
เทศบาลตำบลป่าป้องจัดโครงการฝึกทบทวนอาสาสมัครป้องกันภัยฝ่ายพลเรือน (อปพร.) ประจำปี พ.ศ.2556 ในวันที่ 30 พฤษภาคม 2556 ณ สำนักงานเทศบาลตำบลป่าป้อง เพื่อให้ อปพร.ตำบลป่าป้อง พนักงานเทศบาล ได้รับการฝึกทบทวนความรู้ ในการเตรียมความพร้อมรับมือต่อสถานการณ์ขณะเผชิญเหตุการณ์สาธารณภัยที่เกิดขึ้นในพื้นที่ ตลอดจนสามารถนำความรู้ที่ได้รับไปใช้ในชีวิตประจำวันเพื่อลดความรุนแรงและความสูญเสียที่อาจเกิดจากสาธารณภัยต่าง ๆ ได้ โดยได้รับเกียรติจาก นายอานนท์ หล่ำสาย และ นางวชิรญา จันทาปราณีบุตร เป็นวิทยากรในการถ่ายทอดความรู้ในเรื่อง การป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยจากอัคคีภัย ทำให้ผู้เข้าร่วมการฝึกอบรม ได้รับความรู้ ความเข้าใจ และนำไปใช้ในชีวิตประจำวันเพื่อลดความรุนแรงและความสูญเสียที่อาจเกิดจากเหตุสาธารณภัยได้