ข้อมูลเทศบาล
![นางกัลยา มีรักษ์ - ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493](img_update/about/m2_s.jpg)
นางกัลยา มีรักษ์
ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493
ข่าวกิจกรรม
โครงการสืบสานภูมิปัญญาท้องถิ่น (กิจกรรมอุ๊ยสอนหลาน) วิชาตัดตุง สานตุงด้วยด้าย
- 9 กรกฎาคม 2555
- อ่าน 137 ครั้ง
![](news/img/news_2_299.jpg)
เทศบาลตำบลป่าป้อง และ กศน.อ.ดอยสะเก็ด จัดโครงการสืบสานภูมิปัญญาท้องถิ่น (กิจกรรมอุ๊ยสอนหลาน) สาขาหัตถกรรม วิชาการตัดตุง การสานตุงด้วยด้าย วันที่ 7-8 กรกฎาคม 2555 ณ ห้องประชุมสภาเทศบาลตำบลป่าป้อง โดยได้รับงบประมาณจากสภาวัฒนธรรมจังหวัดเชียงใหม่ ซึ่งได้รับเกียรติจาก นายสมบูรณ์ ริญญา นายกเทศมนตรีตำบลป่าป้อง เป็นประธานในพิธี ซึ่งมีเป้าหมายเป็นเยาวชนจำนวน 15 คน ซึ่งแม่ครูสุมาลี สุภาลูน เป็นวิทยากรให้ความรู้แก่เยาวชนและผู้สนใจทั่วไป เพื่อร่วมกันสืบสานภูมิปัญญาท้องถิ่นให้เยาวชนได้มีโอกาสเรียนรู้และร่วมกันรักษาภูมิปัญญาท้องถิ่นไว้ไม่ให้เสื่อมหายไป