ข้อมูลเทศบาล
![นางกัลยา มีรักษ์ - ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493](img_update/about/m2_s.jpg)
นางกัลยา มีรักษ์
ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493
ข่าวกิจกรรม
โครงการแก้ไขปัญหาโรคระบาดในข้าว ประจำปี 2554
- 6 กรกฎาคม 2554
- อ่าน 118 ครั้ง
![](news/img/news_2_207.jpg)
เทศบาลตำบลป่าป้องร่วมกับคณะกรรมการศูนย์บริการและถ่ายทอดเทคโนโลยีทางการเกษตรประจำตำบลป่าป้อง ได้จัดโครงการแก้ไขปัญหาโรคระบาดในข้าว เมื่อวันที่ 6 กรกฎาคม 2554 ณ เทศบาลตำบลป่าป้อง เพื่อให้เกษตรกรมีความรู้ในการผลิตปุ๋ยอินทรีย์และปุ๋ยน้ำชีวภาพจากหอยเชอรี่ เกิดความปลอดภัยจากสารเคมีและเป็นการฟื้นฟูระบบนิเวศน์ให้คืนสู่สภาพเดิม และยังเป็นการส่งเสริมให้เกษตรกรผลิตปุ๋ยอินทรีย์และปุ๋ยน้ำชีวภาพใช้ภายในครัวเรือนได้ และเป็นการช่วยลดต้นทุนในการผลิต
และยังได้ให้ความรู้เรื่องการปลูกข้าวโดยวิธีโยนกล้า จากอาจารย์จากมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลวิทยาเขตล้านนา(ดอยสะเก็ด)