ข้อมูลเทศบาล
วันที่ 21 ตุลาคม 2564
คณะผู้บริหาร ,สมาชิกสภาเทศบาล กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ตำบลป่าป้อง
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6b/1/16/1f333.png)
โดย นายกเทศมนตรีฯ ได้แจ้งที่มาของการจัดกิจกรรมฯ ตาม มติ ครม. เมื่อวันที่ 26 มิ.ย. 2533 กำหนดให้วันที่ 21 ต.ค.ของทุกปี ซึ่งเป็นวันคล้ายวันพระราชสมภพของสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี (สมเด็จย่า) เป็นวันบำรุงรักษาต้นไม้ประจำปีของชาติ ต่อมา ครม. ได้มีมติ เมื่อวันที่ 15 ต.ค. 2533 ให้ใช้ชื่อว่า
?วันรักต้นไม้ประจำปีของชาติ?
เพื่อเป็นการน้อมรำลึกถึงพระกรุณาธิคุณของสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี ที่ทรงประกอบพระราชกรณียกิจอันเป็นประโยชน์แก่สังคม และอาณาประชาราษฎร์อย่างอเนกอนันต์ต่อการฟื้นฟูทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
โดยเฉพาะอย่างยิ่งการปลูกและบำรุงรักษาต้นไม้
![นางกัลยา มีรักษ์ - ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493](img_update/about/m2_s.jpg)
นางกัลยา มีรักษ์
ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493
ข่าวกิจกรรม
วันรักต้นไม้ประจำปีของชาติประจำปี 2564
- 21 ตุลาคม 2564
- อ่าน 259 ครั้ง
![](news/img/news_2_1341.jpg)
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t7e/1/16/1f4c5.png)
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t7e/1/16/1f4c5.png)
เทศบาลตำบลป่าป้อง จัดกิจกรรมบำรุงรักษาต้นไม้ และกิจกรรมจิตอาสา เนื่องในวันรักต้นไม้ประจำปีของชาติประจำปี 2564 บริเวณที่ดินของเทศบาลตำบลป่าป้อง ![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6b/1/16/1f333.png)
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tea/1/16/1f332.png)
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t69/1/16/1f331.png)
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t99/1/16/1f33a.png)
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6f/1/16/1f337.png)
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf0/1/16/1f338.png)
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t71/1/16/1f339.png)
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf0/1/16/1f338.png)
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6b/1/16/1f333.png)
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tea/1/16/1f332.png)
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t69/1/16/1f331.png)
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t99/1/16/1f33a.png)
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6f/1/16/1f337.png)
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf0/1/16/1f338.png)
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t71/1/16/1f339.png)
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf0/1/16/1f338.png)
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5f/1/16/1f31e.png)
โดยมี อาจารย์สมบูรณ์ ริญญา นายกเทศมนตรีตำบลป่าป้อง เป็นประธาน
พร้อมด้วย
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t51/1/16/1f449.png)
พนักงาน เจ้าหน้าที่ เทศบาลตำบลป่าป้อง เข้าร่วมกิจกรรมฯ
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6b/1/16/1f333.png)
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tea/1/16/1f332.png)
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6b/1/16/1f333.png)
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6b/1/16/1f333.png)
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)