ข้อมูลเทศบาล
![นางกัลยา มีรักษ์ - ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493](img_update/about/m2_s.jpg)
นางกัลยา มีรักษ์
ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493
ข่าวกิจกรรม
โครงการส่งเสริมอาชีพในชุมชน ปี 2563
- 16 กันยายน 2563
- อ่าน 182 ครั้ง
![](news/img/news_2_1214.jpg)
วันที่ 16 กันยายน 2563 เทศบาลตำบลป่าป้อง นำโดย นายธัญญา ภาวะเดช ตำแหน่ง นายกเทศมนตรีตำบลป่าป้อง ได้ดำเนินการโครงการส่งเสริมอาชีพในชุมชน ประจำปี 2563 วัตถุประสงค์ของการดำเนินโครงการฯ เพื่อส่งเสริมการประกอบอาชีพ สร้างรายได้เสริม สามารถมีรายได้เพียงพอต่อการดำรงชีพและสามารถพึ่งพาตนเองได้ โดยได้จัดกิจกรรมทำหมี่เหลืองหมูแดง และการทำแหนมปลาส้ม โดยได้รับเกียรติจากคุณชวนพิศ กรรณิกา เป็นวิทยากร ในการนี้ เทศบาลตำบลป่าป้อง ขอขอบคุณผู้เข้าร่วมอบรมทุกท่านที่ได้ให้ความร่วมมือและเข้ารับการอบรมในครั้งนี้