ข้อมูลเทศบาล
![นางกัลยา มีรักษ์ - ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493](img_update/about/m2_s.jpg)
นางกัลยา มีรักษ์
ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493
ข่าวกิจกรรม
โครงการส่งเสริมการปลูกผักสวนครัวรั้วกินได้ ปี 2563
- 6 สิงหาคม 2563
- อ่าน 185 ครั้ง
![](news/img/news_2_1182.jpg)
เทศบาลตำบลป่าป้อง นำโดยนายธัญญา ภาวะเดช ตำแหน่ง นายกเทศมนตรีตำบลป่าป้อง ได้ดำเนินโครงการส่งเสริมปลูกผักสวนครัวรั้วกินได้ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2563 เพื่อสร้างงาน สร้างอาชีพ สร้างรายได้ ลดค่าใช้จ่าย เป็นการพัฒนาคุณภาพชีวิตของประชาชนให้ดีขึ้น มีพืชผักที่ปลูกเองและปลอดสารพิษ โดย ในการอบรมครั้งนี้ ได้รับความร่วมมือจากทีมวิทยากรจากมณฑลทหารบกที่ 33 และ วิทยากรจากสำนักงานเกษตรอำเภอดอยสะเก็ด ทั้งนี้ เทศบาลขอขอบคุณผู้เข้ารับการอบรมทุกท่านที่ได้ให้ความสนใจและร่วมกันดำเนินการโครงการดังกล่าว จนสำเร็จลุล่วงได้ด้วยดี