ข้อมูลเทศบาล
![นางกัลยา มีรักษ์ - ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493](img_update/about/m2_s.jpg)
นางกัลยา มีรักษ์
ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493
ข่าวกิจกรรม
โครงการรณรงค์ป้องกันและควบคุมโรคไข้เลือดออก ประจำปี 2563
- 13 กรกฎาคม 2563
- อ่าน 173 ครั้ง
![](news/img/news_2_1170.jpg)
วันที่ 13 กรกฎาคม 2563 เทศบาลตำบลป่าป้อง นำโดย นายธัญญา ภาวะเดช นายกเทศมนตรีตำบลป่าป้อง ร่วมกับ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านป่าไม้แดง , กลุ่มอาสาสมัครสาธารณสุขตำลป่าป้อง ดำเนินโครงการรณรงค์ป้องกันและควบคุมโรคไข้เลือดออก โดยได้จัดกิจกรรมทบทวนให้ความรู้การป้องกันโรคไข้เลือดออก กิจกรรม Big cleaning day แจกแผ่นพับให้ความรู้ และมอบทรายอะเบทให้กับตัวแทนกลุ่มอาสาสมัครสาธารณสุข เพื่อไปดำเนินกิจกรรมป้องกันและควบคุมโรคไข้เลือดออกในหมู่บ้านต่อไป