![นางกัลยา มีรักษ์ - ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493](img_update/about/m2_s.jpg)
นางกัลยา มีรักษ์
ปลัดเทศบาลตำบลป่าป้อง โทรศัพท์ : 08 6916 7493
ข่าวกิจกรรม
โครงการพัฒนาอนุรักษ์ ฟื้นฟู บวชป่าต้นน้ำห้วยต้นยาง ตำบลป่าป้อง ประจำปี 2553
- 16 สิงหาคม 2553
- อ่าน 133 ครั้ง
![](news/img/news_2_104.jpg)
เทศบาลตำบลป่าป้อง ร่วมกับกำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ประชาชน จัดโครงการพัฒนาอนุรักษ์ ฟื้นฟู บวชป่าต้นน้ำห้วยต้นยาง ตำบลป่าป้อง ประจำปี 2553 เมื่อวันที่ 13 สิงหาคม 2553 ณ ป่าห้วยต้นยาง หมู่ที่ 8 ตำบลป่าป้อง อำเภอดอยสะเก็ด จังหวัดเชียงใหม่ เพื่อเทิดพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ เนื่องในวโรกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 12 สิงหาคม 2553 , เพื่อส่งเสริมสนับสนุน ปลูกฝังจิตสำนึกให้กับประชาชนในการอนุรักษ์ ดูแลรักษาทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม โดยใช้ความรู้และภูมิปัญญาท้องถิ่น , เพื่อพัฒนาป่าต้นน้ำห้วยต้นยางเป็นแหล่งเรียนรู้ด้านระบบนิเวศน์ป่าไม้และการสร้างฝายชะลอน้ำ(ฝายแม้ว) และเพื่อฟื้นฟูคืนความสมดุลให้แก่ระบบนิเวศน์และป้องกันการตัดไม้ทำลายป่าหรือการบุกรุกพื้นที่ป่า